LET's Webboard

พูดคุย - แลกเปลี่ยนกับชาว Let's

ค่อยครับ ค่อย 2 ทีด้วย  (เล่มนี้พี่เขียนเรื่อง  คุณพันธุ์แก้ว...เพื่อนคุณ PUCK วาดรูป) หนังสือคงออกในปีนี้ครับ

โอ้เย้ สำนักพิมพ์ไหน

วางขายที่ไหนยังไงครับพี่เล่มนี้

My facebook - www.facebook.com/sonlet
LET'S Comic Fanpage - www.facebook.com/letcomic 

ค่อยครับ ค่อย 2 ทีด้วย  (เล่มนี้พี่เขียนเรื่อง  คุณพันธุ์แก้ว...เพื่อนคุณ PUCK วาดรูป) หนังสือคงออกในปีนี้ครับ

โอ้เย้ สำนักพิมพ์ไหน

วางขายที่ไหนยังไงครับพี่เล่มนี้

หนังสือยังอยู่ในกระบวนการนำไปทดลองใช้กับกลุ่มพ่อแม่และเด็กอายุ 2-3 ขวบครับ

คาดว่าคงใช้เวลาทดลองราว 3-6 เดือน จากนั้น คงมีสนพ.มาติดต่อขอไปจัดพิมพ์ครับ

เล่มนี้น่าจะขายดี เพราะมีประเด็นเรื่องพี่กับน้้องแรกเกิด (ปกติพ่อแม่จะห่วงเรื่องนี้เยอะ)

อย่างไรก็ตาม แม้หนังสือจะยังไม่ได้จัดพิมพ์ แต่มีการฝากเอเจนซี่นำไปขายสิทธิ์ที่เมืองนอกแล้วครับ

ถ้าโชคดีคงขายได้  จะได้โกอินเตอร์สักทีครับ

คิดไรเดอร์ VS ปุ๋งปุ๋ง...งานวาดบนเฟรมผ้าใบ  ทำไปแจมในงาน Thai Illustrator 1   ภาพนี้ยังอยากเติมอีก  แต่ยังคิดไม่ออกฮะ

เติมดวงดาวลิบๆ สักดวง (ที่จานบินมา) หรืไม่ก็พื้นผิวที่คิดไรเดอร์ยืน..ชิมิๆ

ที่นี่...การ์ตูนพุงกลมอารมณ์ดี...แบบว่าเรื่อยเปื่อย

ทำรอยเท้า ว่าเดิน มาจาก ยานงี้

อิอิ น่ารักดี คับ

{#}

ไอเดียดีจัง

เดี๋ยวทำไปจับฉลากดีป่าว 555

น่ารักโครตอะพี่ ดูเรียบๆ แต่ดูลงตัว

สวยครับดูสบายตา ฮ่าๆ เรียบๆ

เติมลายเซ็นต์ไงพี่55

My facebook - www.facebook.com/sonlet
LET'S Comic Fanpage - www.facebook.com/letcomic 

จริง ๆ คิดว่าควรถมดำอีกล่ะฮะ ยังมีรอยเก่าอยู่

เรื่องรอยเท้าก็ชอบ น่ารักดี

ลายเซ็นก็อยากเซ็น

สรุป : ทำอันนี้ไปจับฉลากแล้วกันนะฮะ รูปเดียวใช้สองงานเลย เย้ ๆ

เจ้าชายน้อยที่เหมือนคิดอะไรอยู่ในใจ  วาดนานแล้ว  สังเกตว่าใช้สีเหลืองกับม่วงอีกแล้ว

attach files

น่ารักดีครับ งานของพี่นำบุญน่ารักหมดเลยอะ ฮ่าๆ

ปรับสีในคอมมั่ว ๆ  ดู  จัดจ้านสะใจมากเลยครับ

ภาพนี้วาดตอนไปเรียน Let's comic camp  จำได้ว่าทางครูฝึกเอาปากกาเขียนการ์ตูนแบบต่าง ๆ มาให้ลองใช้ดู  ภาพนี้น่าจะเป็นการใช้ ปากกา Copic วาด (วาดมั่ว ๆ) เส้นที่ออกมาดูแปลกตาดี ชอบอารมณ์ในภาพ ทำให้คิดถึงพี่นำบุญกับพี่ BOXBOX

• 1 o.jpg, size: 68260 (downloaded: 3723613 time)

^

^

^

เหมือนจะเป็นปากกาพู่กันนะครับ?

น่าจะใช่ปากกาพู่กันจริง ๆ ด้วยครับ  จำไม่ได้..อายุ 30 แล้วฮะ {#}

ภาพนี้วาดด้วยปิ๊กม่า วาดมั่ว ๆ แล้วลองแต่งภาพอัตโนมัติในคอม ได้อารมณ์แปลก ๆ ดี

• 2.jpg, size: 120815 (downloaded: 3723605 time)

อยากทำมั้งแบบนี้

ตอนแรกเห็นนึกว่าตัวปั้มเลยค่ะ 555

แบบที่ตอนเด็กๆเคยใช้ แบนๆมีที่จับนิดนึง(ยังจำด้ายยย ยย )

เหมือนเนอะ อิอิ

เป็นสัญลักษณ์ ดูน่ารักดีจัง

----

back to main